django - en to vi translation catalogue (177 entries)

en:  By %(filter_title)s
vi: Bởi %(filter_title)s

en: %(app)s administration
vi: Quản lý %(app)s

en: %(count)s %(name)s was changed successfully. | %(count)s %(name)s were changed successfully.
vi[0]:  %(count)s  %(name)s đã được thay đổi thành công.

en: %(counter)s result | %(counter)s results
vi[0]: %(counter)s kết quả

en: %(full_result_count)s total
vi: tổng số %(full_result_count)s

en: %(name)s with ID “%(key)s” doesn’t exist. Perhaps it was deleted?
vi: %(name)s với ID “%(key)s” không tồn tại. Có lẽ nó đã bị xóa?

en: %(total_count)s selected | All %(total_count)s selected
vi[0]: Tất cả %(total_count)s đã được chọn

en: 0 of %(cnt)s selected
vi: 0 của %(cnt)s được chọn

en: Action
vi: Hành động

en: Action:
vi: Hoạt động:

en: Add
vi: Thêm vào

en: Add %(name)s
vi: Thêm vào %(name)s

en: Add %s
vi: Thêm %s

en: Add another %(model)s
vi: Thêm %(model)s khác

en: Add another %(verbose_name)s
vi: Thêm một %(verbose_name)s

en: Added {name} “{object}”.
vi: Đã thêm {name} “{object}”.

en: Added “%(object)s”.
vi: Đã thêm “%(object)s”.

en: Added.
vi: Được thêm.

en: Addition
vi: Thêm

en: Administration
vi: Quản trị website

en: All
vi: Tất cả

en: All dates
vi: Tất cả các ngày

en: Any date
vi: Bất kì ngày nào

en: Are you sure you want to delete the %(object_name)s "%(escaped_object)s"? All of the following related items will be deleted:
vi: Bạn có chắc là muốn xóa %(object_name)s "%(escaped_object)s"?Tất cả những dữ liệu đi kèm dưới đây cũng sẽ bị mất:

en: Are you sure you want to delete the selected %(objects_name)s? All of the following objects and their related items will be deleted:
vi: Bạn chắc chắn muốn xóa những lựa chọn %(objects_name)s? Tất cả những đối tượng sau và những đối tượng liên quan sẽ được xóa:

en: Are you sure?
vi: Bạn có chắc chắn không?

en: Cannot delete %(name)s
vi: Không thể xóa %(name)s

en: Change
vi: Thay đổi

en: Change %s
vi: Thay đổi %s

en: Change history: %s
vi: Lịch sử thay đổi: %s

en: Change my password
vi: Thay đổi mật khẩu

en: Change password
vi: Đổi mật khẩu

en: Change selected %(model)s
vi: Thay đổi %(model)s đã chọn

en: Change:
vi: Thay đổi:

en: Changed {fields} for {name} “{object}”.
vi: Đã thay đổi {fields} cho {name} “{object}”.

en: Changed {fields}.
vi: Đã thay đổi {fields}.

en: Changed “%(object)s” — %(changes)s
vi: Đã thay đổi “%(object)s” — %(changes)s

en: Clear all filters
vi: Xóa tất cả bộ lọc

en: Clear selection
vi: Xóa lựa chọn

en: Click here to select the objects across all pages
vi: Click vào đây để lựa chọn các đối tượng trên tất cả các trang

en: Close
vi: Đóng

en: Confirm password:
vi: Nhập lại mật khẩu:

en: Currently:
vi: Hiện nay:

en: Database error
vi: Cơ sở dữ liệu bị lỗi

en: Date/time
vi: Ngày/giờ

en: Date:
vi: Ngày:

en: Delete
vi: Xóa

en: Delete multiple objects
vi: Xóa nhiều đối tượng

en: Delete selected %(model)s
vi: Xóa %(model)s đã chọn

en: Delete selected %(verbose_name_plural)s
vi: Xóa các %(verbose_name_plural)s đã chọn

en: Delete?
vi: Bạn muốn xóa?

en: Deleted {name} “{object}”.
vi: Đã xóa {name} “{object}”.

en: Deleted “%(object)s.”
vi: Đã xóa “%(object)s.”

en: Deleting %(class_name)s %(instance)s would require deleting the following protected related objects: %(related_objects)s
vi: Xóa %(class_name)s %(instance)s sẽ tự động xóa các đối tượng liên quan sau: %(related_objects)s

en: Deleting the %(object_name)s '%(escaped_object)s' would require deleting the following protected related objects:
vi: Xóa các %(object_name)s  ' %(escaped_object)s ' sẽ bắt buộc xóa các đối tượng được bảo vệ sau đây:

en: Deleting the %(object_name)s '%(escaped_object)s' would result in deleting related objects, but your account doesn't have permission to delete the following types of objects:
vi: Xóa %(object_name)s '%(escaped_object)s' sẽ làm mất những dữ liệu có liên quan. Tài khoản của bạn không được cấp quyển xóa những dữ liệu đi kèm theo.

en: Deleting the selected %(objects_name)s would require deleting the following protected related objects:
vi: Xóa các %(objects_name)s sẽ bắt buộc xóa các đối tượng đã được bảo vệ sau đây:

en: Deleting the selected %(objects_name)s would result in deleting related objects, but your account doesn't have permission to delete the following types of objects:
vi: Xóa các %(objects_name)s sẽ bắt buộc xóa các đối tượng liên quan, nhưng tài khoản của bạn không có quyền xóa các loại đối tượng sau đây:

en: Deletion
vi: Xóa

en: Django administration
vi: Trang quản trị cho Django

en: Django site admin
vi: Trang web admin Django

en: Documentation
vi: Tài liệu

en: Email address:
vi: Địa chỉ Email:

en: Empty
vi: Rỗng

en: Enter a new password for the user <strong>%(username)s</strong>.
vi: Hãy nhập mật khẩu mới cho người sử dụng <strong>%(username)s</strong>.

en: Enter a username and password.
vi: Điền tên đăng nhập và mật khẩu.

en: Filter
vi: Bộ lọc

en: First, enter a username and password. Then, you’ll be able to edit more user options.
vi: Đầu tiên, điền tên đăng nhập và mật khẩu. Sau đó, bạn mới có thể chỉnh sửa nhiều hơn lựa chọn của người dùng.

en: Forgotten your password or username?
vi: Bạn quên mật khẩu hoặc tài khoản?

en: Forgotten your password? Enter your email address below, and we’ll email instructions for setting a new one.
vi: Quên mật khẩu? Nhập địa chỉ email vào ô dưới đây. Chúng tôi sẽ email cho bạn hướng dẫn cách thiết lập mật khẩu mới.

en: Go
vi: Đi đến

en: Has date
vi: Có ngày

en: History
vi: Bản ghi nhớ

en: Hold down “Control”, or “Command” on a Mac, to select more than one.
vi: Nhấn giữ phím “Control”, hoặc “Command” trên máy Mac, để chọn nhiều hơn một.

en: Home
vi: Trang chủ

en: If you don’t receive an email, please make sure you’ve entered the address you registered with, and check your spam folder.
vi: Nếu bạn không nhận được email, hãy đảm bảo rằng bạn đã nhập địa chỉ mà bạn đã đăng ký và kiểm tra thư mục spam của mình.

en: Items must be selected in order to perform actions on them. No items have been changed.
vi: Mục tiêu phải được chọn mới có thể thực hiện hành động trên chúng. Không có mục tiêu nào đã được thay đổi.

en: Log in
vi: Đăng nhập

en: Log in again
vi: Đăng nhập lại

en: Log out
vi: Thoát

en: Lookup
vi: Tìm

en: Models in the %(name)s application
vi: Các mô models trong %(name)s

en: My actions
vi: Hoạt động của tôi

en: New password:
vi: Mật khẩu mới

en: No
vi: Không

en: No action selected.
vi: Không có hoạt động nào được lựa chọn.

en: No date
vi: Không có ngày

en: No fields changed.
vi: Không có trường nào thay đổi

en: No, take me back
vi: Không, đưa tôi trở lại

en: None
vi: Không

en: None available
vi: Không có sẵn

en: Not empty
vi: Không rỗng

en: Objects
vi: Đối tượng

en: Page not found
vi: Không tìm thấy trang nào

en: Password change
vi: Thay đổi mật khẩu

en: Password reset
vi: Lập lại mật khẩu

en: Password reset confirmation
vi: Xác nhận việc lập lại mật khẩu

en: Past 7 days
vi: 7 ngày trước

en: Please correct the error below.
vi: Hãy sửa lỗi sai dưới đây

en: Please correct the errors below.
vi: Hãy chỉnh sửa lại các lỗi sau.

en: Please enter the correct %(username)s and password for a staff account. Note that both fields may be case-sensitive.
vi: Bạn hãy nhập đúng %(username)s và mật khẩu. (Có phân biệt chữ hoa, thường)

en: Please enter your new password twice so we can verify you typed it in correctly.
vi: Hãy nhập mật khẩu mới hai lần để chúng tôi có thể kiểm tra xem bạn đã gõ chính xác chưa

en: Please enter your old password, for security’s sake, and then enter your new password twice so we can verify you typed it in correctly.
vi: Hãy nhập lại mật khẩu cũ và sau đó nhập mật khẩu mới hai lần để chúng tôi có thể kiểm tra lại xem bạn đã gõ chính xác hay chưa.

en: Please go to the following page and choose a new password:
vi: Hãy vào đường link dưới đây và chọn một mật khẩu mới

en: Popup closing…
vi: Đang đóng cửa sổ popup ...

en: Recent actions
vi: Hoạt động gần đây

en: Remove
vi: Gỡ bỏ

en: Remove from sorting
vi: Bỏ khỏi sắp xếp

en: Reset my password
vi: Làm lại mật khẩu

en: Run the selected action
vi: Bắt đầu hành động lựa chọn

en: Save
vi: Lưu lại

en: Save and add another
vi: Lưu và thêm mới

en: Save and continue editing
vi: Lưu và tiếp tục chỉnh sửa

en: Save and view
vi: Lưu lại và xem

en: Save as new
vi: Lưu mới

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Select %s
vi: Chọn %s

en: Select %s to change
vi: Chọn %s để thay đổi

en: Select %s to view
vi: Chọn %s để xem

en: Select all %(total_count)s %(module_name)s
vi: Hãy chọn tất cả %(total_count)s %(module_name)s

en: Server Error <em>(500)</em>
vi: Lỗi máy chủ <em>(500)</em>

en: Server error
vi: Lỗi máy chủ

en: Server error (500)
vi: Lỗi máy chủ (500)

en: Show all
vi: Hiện tất cả

en: Site administration
vi: Site quản trị hệ thống.

en: Something’s wrong with your database installation. Make sure the appropriate database tables have been created, and make sure the database is readable by the appropriate user.
vi: Một vài lỗi với cơ sở dữ liệu cài đặt của bạn. Hãy chắc chắn bảng biểu dữ liệu được tạo phù hợp và dữ liệu có thể được đọc bởi những người sử dụng phù hợp.

en: Sorting priority: %(priority_number)s
vi: Sắp xếp theo:%(priority_number)s

en: Start typing to filter…
vi: Nhập để lọc...

en: Successfully deleted %(count)d %(items)s.
vi: Đã xóa thành công %(count)d %(items)s .

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Thanks for spending some quality time with the web site today.
vi: Cảm ơn bạn đã dành thời gian với trang web.

en: Thanks for using our site!
vi: Cảm ơn bạn đã sử dụng website của chúng tôi!

en: The %(name)s “%(obj)s” was deleted successfully.
vi: %(name)s “%(obj)s” đã được xóa thành công.

en: The %(site_name)s team
vi: Đội của %(site_name)s

en: The password reset link was invalid, possibly because it has already been used.  Please request a new password reset.
vi: Liên kết đặt lại mật khẩu không hợp lệ, có thể vì nó đã được sử dụng. Xin vui lòng yêu cầu đặt lại mật khẩu mới.

en: The {name} “{obj}” was added successfully.
vi: {name} “{obj}” được thêm vào thành công.

en: The {name} “{obj}” was added successfully. You may add another {name} below.
vi: {name} “{obj}” được thêm vào thành công. Bạn có thể thêm một {name} khác bên dưới.

en: The {name} “{obj}” was added successfully. You may edit it again below.
vi: {name} “{obj}” được thêm vào thành công. Bạn có thể chỉnh sửa lại bên dưới.

en: The {name} “{obj}” was changed successfully.
vi: {name} “{obj}” đã được thay đổi thành công.

en: The {name} “{obj}” was changed successfully. You may add another {name} below.
vi: {name} “{obj}” được chỉnh sửa thành công. Bạn có thể thêm một {name} khác bên dưới.

en: The {name} “{obj}” was changed successfully. You may edit it again below.
vi: {name} “{obj}” được chỉnh sửa thành công. Bạn có thể chỉnh sửa lại bên dưới.

en: There’s been an error. It’s been reported to the site administrators via email and should be fixed shortly. Thanks for your patience.
vi: Có lỗi xảy ra. Lỗi sẽ được gửi đến quản trị website qua email và sẽ được khắc phục sớm. Cám ơn bạn.

en: This month
vi: Tháng này

en: This object doesn’t have a change history. It probably wasn’t added via this admin site.
vi: Đối tượng này không có một lịch sử thay đổi. Nó có lẽ đã không được thêm vào qua trang web admin.

en: This year
vi: Năm nay

en: Time:
vi: Giờ:

en: Today
vi: Hôm nay

en: Toggle sorting
vi: Hoán đổi sắp xếp

en: Unknown
vi: Chưa xác định

en: Unknown content
vi: Không biết nội dung

en: User
vi: Người dùng

en: View
vi: Xem

en: View %s
vi: Xem %s

en: View on site
vi: Xem trên trang web

en: View site
vi: Xem trang web

en: Welcome,
vi: Chào mừng bạn,

en: We’re sorry, but the requested page could not be found.
vi: Rất tiếc, không thể tìm thấy trang được yêu cầu.

en: We’ve emailed you instructions for setting your password, if an account exists with the email you entered. You should receive them shortly.
vi: Chúng tôi đã gửi cho bạn hướng dẫn thiết lập mật khẩu của bạn qua email, nếu tài khoản tồn tại với email bạn đã nhập. Bạn sẽ nhận được chúng sớm.

en: Yes
vi: Có

en: Yes, I’m sure
vi: Có, tôi chắc chắn

en: You are authenticated as %(username)s, but are not authorized to access this page. Would you like to login to a different account?
vi: Bạn đã xác thực bằng tài khoản %(username)s, nhưng không đủ quyền để truy cập trang này. Bạn có muốn đăng nhập bằng một tài khoản khác?

en: You don’t have permission to view or edit anything.
vi: Bạn không có quyền xem hoặc chỉnh sửa bất cứ gì.

en: You may edit it again below.
vi: Bạn có thể chỉnh sửa lại bên dưới.

en: You're receiving this email because you requested a password reset for your user account at %(site_name)s.
vi: Bạn nhận được email này vì bạn đã yêu cầu làm mới lại mật khẩu cho tài khoản của bạn tại %(site_name)s.

en: Your password has been set.  You may go ahead and log in now.
vi: Mật khẩu của bạn đã được lập lại.  Bạn hãy thử đăng nhập.

en: Your password was changed.
vi: Mật khẩu của bạn đã được thay đổi

en: Your username, in case you’ve forgotten:
vi: Tên đăng nhập của bạn, trường hợp bạn quên nó:

en: action flag
vi: hiệu hành động

en: action time
vi: Thời gian tác động

en: and
vi: và

en: change message
vi: thay đổi tin nhắn

en: content type
vi: kiểu nội dung

en: log entries
vi: mục đăng nhập

en: log entry
vi: đăng nhập

en: object id
vi: Mã đối tượng

en: object repr
vi: đối tượng repr

en: user
vi: người dùng
